Bao giờ mới xuất hiện ý chung nhân?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bao giờ mới xuất hiện ý chung nhân?

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Đây là lá số bạn thân của em. Nó là đứa giỏi giang, thông minh. Chuẩn bị lấy bằng Tiến sĩ ở Mỹ và đã có công ty nhận vào làm luôn sau tốt nghiệp, lương dự tính tầm 1xx nghìn đô 1 năm. Nhưng từ nhỏ tới giờ chưa có yêu ai, hồi đại học chỉ thầm thương trộm nhớ 1 anh bạn trong lớp mấy năm trời, sau đó đi du học rồi chả thây yêu đương gì cả. Nó nhát zai nên cứ thinh thích ai là giấu diếm chả bao giờ dám bày tỏ, chỉ nói với mỗi em =)). Em thì chịu ko biết xem tử vi rồi nên nhờ các bác xem đến bao giờ nó mới có hạn lấy chồng. Em thấy Phúc Di phối của nó làm gì đến nỗi nhỉ, đặc biệt là cung phúc đức, nhìn hoành tráng như thể cân cả bản đồ thế kia mà :D. Có phải vì Tuần án ngữ nên chậm muộn hôn nhân ko ạ?

Mà em đọc đâu đó thân cư phúc đức thì có xu hướng quay trở về quê hương (trong trường hợp xuất ngoại) nhưng bạn em đến thời điểm này chưa có ý định về VNam vì cty nó chuẩn bị làm offer vị trí permanent luôn. Bạn em có định cư được ko ạ? Em xin cám ơn
Hình ảnh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Bao giờ mới xuất hiện ý chung nhân?

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Lá này giống ông Dore thế... khác mấy con hoá vs vòng thái tuế .... :))

Số giống nhau thì thôi để chờ ông kia :-?
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TheLinh đã viết: 10:25, 13/08/18 Lá này giống ông Dore thế... khác mấy con hoá vs vòng thái tuế .... :))

Số giống nhau thì thôi để chờ ông kia :-?
Dore nào hả Thế Linh?
Em cho vài lời đi :)
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Up nào. Ế quá 😞 ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

cherry1123 đã viết: 09:21, 13/08/18 Đây là lá số bạn thân của em. Nó là đứa giỏi giang, thông minh. Chuẩn bị lấy bằng Tiến sĩ ở Mỹ và đã có công ty nhận vào làm luôn sau tốt nghiệp, lương dự tính tầm 1xx nghìn đô 1 năm. Nhưng từ nhỏ tới giờ chưa có yêu ai, hồi đại học chỉ thầm thương trộm nhớ 1 anh bạn trong lớp mấy năm trời, sau đó đi du học rồi chả thây yêu đương gì cả. Nó nhát zai nên cứ thinh thích ai là giấu diếm chả bao giờ dám bày tỏ, chỉ nói với mỗi em =)). Em thì chịu ko biết xem tử vi rồi nên nhờ các bác xem đến bao giờ nó mới có hạn lấy chồng. Em thấy Phúc Di phối của nó làm gì đến nỗi nhỉ, đặc biệt là cung phúc đức, nhìn hoành tráng như thể cân cả bản đồ thế kia mà :D. Có phải vì Tuần án ngữ nên chậm muộn hôn nhân ko ạ?

Mà em đọc đâu đó thân cư phúc đức thì có xu hướng quay trở về quê hương (trong trường hợp xuất ngoại) nhưng bạn em đến thời điểm này chưa có ý định về VNam vì cty nó chuẩn bị làm offer vị trí permanent luôn. Bạn em có định cư được ko ạ? Em xin cám ơn
Hình ảnh
lá này cha mẹ và họ hàng đa số là người thành đạt giàu có ...lá này có tính hay nói ?
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 18:08, 13/08/18
cherry1123 đã viết: 09:21, 13/08/18 Đây là lá số bạn thân của em. Nó là đứa giỏi giang, thông minh. Chuẩn bị lấy bằng Tiến sĩ ở Mỹ và đã có công ty nhận vào làm luôn sau tốt nghiệp, lương dự tính tầm 1xx nghìn đô 1 năm. Nhưng từ nhỏ tới giờ chưa có yêu ai, hồi đại học chỉ thầm thương trộm nhớ 1 anh bạn trong lớp mấy năm trời, sau đó đi du học rồi chả thây yêu đương gì cả. Nó nhát zai nên cứ thinh thích ai là giấu diếm chả bao giờ dám bày tỏ, chỉ nói với mỗi em =)). Em thì chịu ko biết xem tử vi rồi nên nhờ các bác xem đến bao giờ nó mới có hạn lấy chồng. Em thấy Phúc Di phối của nó làm gì đến nỗi nhỉ, đặc biệt là cung phúc đức, nhìn hoành tráng như thể cân cả bản đồ thế kia mà :D. Có phải vì Tuần án ngữ nên chậm muộn hôn nhân ko ạ?

Hình ảnh
lá này cha mẹ và họ hàng đa số là người thành đạt giàu có ...lá này có tính hay nói ?
Vâng, cha mẹ có của ăn của để ,họ hàng đều khá giả.
Bạn em tính hay nói hay cười nhưng chỉ với người thân quen thôi. Miệng hơi móm.
Sang năm tiểu hạn rơi cung phu quân liệu có thể gặp được 1 nửa ko bác?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

cherry1123 đã viết: 19:00, 13/08/18

Hình ảnh
sang năm lưu thái tuế rơi vào cung phu thê có sao thái âm tọa thủ : vận này dễ phạm đào hoa , sự nghiệp thăng tiến , được đề bạt , có danh giá hoặc gặp việc cưới xin , thêm con thêm cháu ( tiểu hạn sang năm rơi vào cung phu thê mà không lắm lấy cơ hội thì e là khó mà lấy chồng )
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Duccon_cdl13 đã viết: 20:42, 13/08/18

sang năm lưu thái tuế rơi vào cung phu thê có sao thái âm tọa thủ : vận này dễ phạm đào hoa , sự nghiệp thăng tiến , được đề bạt , có danh giá hoặc gặp việc cưới xin , thêm con thêm cháu ( tiểu hạn sang năm rơi vào cung phu thê mà không lắm lấy cơ hội thì e là khó mà lấy chồng )
[/quote]
Vâng, sang năm đại hạn, tiểu hạn trùng phùng mong là nó gặp đào hoa nhưng tính nhát zai lắm bác ạ :)) ko biết có làm lên cơm cháo gì ko

Còn nữa bác xem hộ bạn em có định cư được ko? Triệt cung Di cũng có tượng 1 đi ko trở về, phu quân có tuần + song hao + thái âm tượng lấy vợ/chồng xa bản quán, có lẽ nào lấy luôn 1 ông ngoại quốc ko nhỉ?
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Có số Định cư
Hầu hết những lá số có tín hiệu định cư thường có những bộ sao học hành tốt. Như lá số này Dương Lương xương lộc + Thiên Hình đắc địa nằm cung An Thân + thực tế đang ở nước ngoài thì việc phát triển sự nghiệp ở hải ngoại là điều chắc chắn.
Lá số này là nam thì có tốt hơn nữ.
Với lại nói đúng ra thì cô này không thích lấy chồng, chỉ thích cống hiến cho công việc nghiên cứu (danh lợi, tham vọng hơi lớn).
Sau này lấy chồng kém tài hơn.
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

clevering đã viết: 08:19, 14/08/18 Có số Định cư
Hầu hết những lá số có tín hiệu định cư thường có những bộ sao học hành tốt. Như lá số này Dương Lương xương lộc + Thiên Hình đắc địa nằm cung An Thân + thực tế đang ở nước ngoài thì việc phát triển sự nghiệp ở hải ngoại là điều chắc chắn.
Lá số này là nam thì có tốt hơn nữ.
Với lại nói đúng ra thì cô này không thích lấy chồng, chỉ thích cống hiến cho công việc nghiên cứu (danh lợi, tham vọng hơi lớn).
Sau này lấy chồng kém tài hơn.
Em cám ơn bác. Đúng là nhiều lúc nó bảo em liệu không lấy chồng có được không, nhưng nó lại thích trẻ con, nhất là trẻ con lai nên em dự là nó có xu hướng lấy chồng ngoại. Còn sự nghiệp bây giờ rất tốt, mọi thứ có vẻ đều suôn sẻ thuận lợi, ưng ý. Bác có thể cho thêm vài lời về đức phu quân được ko ạ? em nói chuyện với nó, dăm ba câu là lại quay về câu hỏi ' liệu chồng đệ sau này thế nào nhỉ (em gọi nó là đệ :P)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”