Chữ ký luận giải

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
LiêmTrinhThanMenh
Chính thức
Chính thức

TL: Chữ ký luận giải

Gửi bài gửi bởi LiêmTrinhThanMenh »

Trưa ráng ký chữ cho nét mềm tròn lại. Tức là sau này lại càng phải dùng cái đầu nhiều hơn. Chúc toothpaster thành công hơn trong việc nghiên cứu môn này.
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi toothpaster »

LiêmTrinhThanMenh đã viết:Trưa ráng ký chữ cho nét mềm tròn lại. Tức là sau này lại càng phải dùng cái đầu nhiều hơn. Chúc toothpaster thành công hơn trong việc nghiên cứu môn này.
Cảm ơn chị nhiều :D
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hồng Hạnh đã viết:
toothpaster đã viết:
Hồng Hạnh đã viết:hi hi , bạn toothpaster xem giúp mình với cảm ơn bạn

Hình ảnh
Bạn này gửi ảnh mà không có tên, có tuổi thì biết sao đây :3
ôi xin lỗi bạn hi
tên mình là Trần Thị Minh Nguyệt , sinh năm 1994
cảm ơn bạn
Xem đúng-sai ra sao, bạn nghiệm giúp mình nhé!

1. Bạn là người sôi nổi, hòa đồng, hay buồn vui thất thường, tính cách nhiều khi như trẻ con, lắm khi lại như bà cụ.
2. Nếu mình đoán không nhầm, bố bạn dáng người đậm, bụng béo, hơi khệnh khạng, có khuynh hướng nghệ thuật. Mẹ bạn khéo léo, đẹp người, hơi đành hanh chút, hay quản thúc con cái.
3. Tính bạn có vẻ giống với bố hơn, tuy nhiên hình như bạn lại sợ mẹ hơn, do mẹ đôi khi nghiêm với con cái quá.
4. Số bạn hay được đàn ông lớn tuổi giúp đỡ, tuy nhiên khi đi làm lại hay có đồng nghiệp, hoặc sếp là nữ ghen tị, làm khó dễ cho bạn. Bạn thích hợp với công việc đòi hỏi di chuyển nhiều, mà tính cách bạn cũng không thích ngồi yên một chỗ mà làm việc. Khoảng độ 27-29 tuổi, bạn gặp biến cố về chuyện tình cảm, nếu vượt qua được thì bạn trở nên rất cứng cỏi và nghiêm khắc.
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

LiêmTrinhThanMenh đã viết:Trưa ráng ký chữ cho nét mềm tròn lại. Tức là sau này lại càng phải dùng cái đầu nhiều hơn. Chúc toothpaster thành công hơn trong việc nghiên cứu môn này.
Mà chị cũng là một trong số ít những người coi việc xem chữ ký là một môn đó, mỗi khi em xem cho bạn bè em, họ toàn bảo em là "thầy" hoặc là bảo em xem bói :3
Đầu trang

LiêmTrinhThanMenh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LiêmTrinhThanMenh »

Xem bói phải nói tào lao. Chữ ký chữ viết thì liên quan đến con người nhiều, do tính tình mà tạo ra cách viết và nét chữ, mà tính cách quyết định số phận. Đây theo mình hiểu là môn khoa học. Cũng như tử vi, tứ trụ, vận dụng khoa học và lý luận. Đó là theo mình biết. Chứ mình ko nghiên cứu nổi, khá là phức tạp và sâu xa :)
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

toothpaster đã viết:
Xem đúng-sai ra sao, bạn nghiệm giúp mình nhé!

1. Bạn là người sôi nổi, hòa đồng, hay buồn vui thất thường, tính cách nhiều khi như trẻ con, lắm khi lại như bà cụ

=> đúng nha .
2. Nếu mình đoán không nhầm, bố bạn dáng người đậm, bụng béo, hơi khệnh khạng, có khuynh hướng nghệ thuật. Mẹ bạn khéo léo, đẹp người, hơi đành hanh chút, hay quản thúc con cái.
=> ba mình nhỏ dáng , hwoi gầy , k béo , bụng có phệ , k khệnh khạng mà rất nahnh nhẹn , hi
mẹ mình khéo léo , nghiêm hơn ba

3. Tính bạn có vẻ giống với bố hơn, tuy nhiên hình như bạn lại sợ mẹ hơn, do mẹ đôi khi nghiêm với con cái quá.
==> đúng nha
4. Số bạn hay được đàn ông lớn tuổi giúp đỡ, tuy nhiên khi đi làm lại hay có đồng nghiệp, hoặc sếp là nữ ghen tị, làm khó dễ cho bạn. Bạn thích hợp với công việc đòi hỏi di chuyển nhiều, mà tính cách bạn cũng không thích ngồi yên một chỗ mà làm việc. Khoảng độ 27-29 tuổi, bạn gặp biến cố về chuyện tình cảm, nếu vượt qua được thì bạn trở nên rất cứng cỏi và nghiêm khắc
=> đúng đó , hu hu , mình hay bị đồng nghiệp nữ gây khó dễ lém , bình thuwofng thfi k sao nhưg động chạm tới quyền lợi cuar nhau là sẽ khác ngay , hị hị .
bạn ơi biến cố nghe vẻ nguy hiểm vậy , hu hu , bạn xem giúp mình tình duyên chồng con
được không
hi , cảm ơn bạn nhiều nha
Đầu trang

nguyensonk53
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyensonk53 »

nhờ bác xem hộ ạ. cháu tên là nguyễn văn hùng sơn , sinh vào 18/07/1990. cháu cảm ơn bác ạ.
https://drive.google.com/file/d/0BySXeo ... sp=sharing
Đầu trang

toothpaster
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguyensonk53 đã viết:nhờ bác xem hộ ạ. cháu tên là nguyễn văn hùng sơn , sinh vào 18/07/1990. cháu cảm ơn bác ạ.
https://drive.google.com/file/d/0BySXeo ... sp=sharing

Bác VeNguon dạo này không thấy hồi âm, mình sẽ gửi bạn vào lời luận giải trước vậy, đúng-sai mong bạn nghiệm giúp mình ;)

1. Bạn sinh ra trong gia đình khó khăn về kinh tế, hồi nhỏ chịu nhiều thiệt thòi cả về vật chất lẫn tình cảm. Có lẽ vì thế mà tính bạn cứng đầu, khá nóng nảy, bảo thủ, hơi gia trưởng. Nhưng bạn là người có chí tiến thủ, có ước mơ, có hiếu mong được báo đáp cho gia đình mình.
2. Cuộc đời gặp nhiều khó khăn, gia đoạn này đã hoặc sắp có sự chuyển biến về nghề nghiệp. Bạn yêu đương cũng nhiều, mình đoán phải sau mối tình thứ tư thì bạn mới ổn định và lập gia đình.
3. Nhiều khi muốn tung cánh bay xa, nhưng do điều kiện còn khó khăn, trí lực chưa đủ nên mãi không thể thực hiện được.
Đầu trang

Ve Nguon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ve Nguon »

madeinth đã viết:Cao thủ xem tui với nnhaaaa..
Giới tính nam, sinh ngày 29/07/1990. 10h30 dương lịch
Công việc: an ninh cảng biển
Đa tạ nha

Hình ảnh
Đây là ký tự hơn là chữ ký. Là người lười làm nhưng hay "ný nuận", luôn xa rời thực tế và không bằng lòng với những gì mình làm hoặc khi bước vào việc luôn suy nghĩ căn vắn rất nhiều. Anh là người tương dối nguy hiểm hoặc tính nóng và ưa chuyện mạo hiểm, khó nắm bắt, dễ mắc bệnh trầm cảm hoặc đau dạ dày.
Đầu trang

tia nắng ấm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tia nắng ấm »

Nhờ bác xem giúp ạ, họ tên cháu : Trần Anh Thư, sinh ngày 25/2/1993 , công việc hiện tại: sinh viên, dự định tương lai: đi làm bên ngân hàng một thời gian rồi xin học bổng .
p/s: chữ bên trái là trước đây, nhưng cháu định đổi qua chứ kỹ bên phải, mong được bác về nguồn và bạn toothpaster cho ý kiến.
Tập tin đính kèm
thu.jpg (47.88 KiB) Đã xem 1702 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”