Tư vấn hợp khắc tuổi trong hôn nhân.

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Hình đại diện của thành viên
tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Tư vấn hợp khắc tuổi trong hôn nhân.

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

Cho mình hỏi Nữ Mậu tHìn (88) với Nam Kỷ Tị (89) (nữ lớn hơn nam 1 tuoi): 2 tuoi này thì sao bạn?

gianggiang4538
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gianggiang4538 »

Cho e hoi nữ bính tý 1996 và nam canh ngọ 1990 khac khau nhung co the o voi nhau duoc khong ạ .. 2tuoi nay khac nhug cothe hoa giai gi dc ko ạ

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

duongmiss đã viết:
Tớ muốn biết thui chứ xác định yêu rồi biết sao được, vất vả lắm mới kiếm được a người yêu nên có không hợp thì cũng bấm bụng bảo dạ cho qua. ^^ Bạn xem giúp tớ ngày dạm ngõ, ăn hỏi và cưới nhé, nếu cuối năm mà có ngày đẹp thì tớ cưới cuối năm, ko thì bạn xem giúp tớ sang năm nhé. Chân thành cám ơn!
năm nay 26 nếu kiêng kim lâu thì để sang năm. Còn không kiêng thì xem tiếp.
tuphuongsg đã viết:Cho mình hỏi Nữ Mậu tHìn (88) với Nam Kỷ Tị (89) (nữ lớn hơn nam 1 tuoi): 2 tuoi này thì sao bạn?
ngày sinh năm mới được quy định tính từ ngày lập xuân tính đi. Nên có khả năng cuối 88 âm lịch vẫn có thể là 89 .
Còn nếu đúng 2 tuổi này thì khá kém từ bát trạch cung phi cho đến nạp âm.
TRAI KỶ LẤY VỢ TUỔI THÌN VÀ TUỔI TỊ:

"Khử cựu sanh tân, quần âm sảo tận"

Nghĩa là: thay cũ đổi mới, khí âm hết rồi. Vợ chồng gặp nhiều trắc trở, dầu yêu thương mấy cũng phải xa lìa, trước hiệp sau tan. Hiếm con vì chỗ chôn mồ mả tổ tiên âm đức đã hết, phải tìm con nuôi cầu may cũng khá.
gianggiang4538 đã viết:Cho e hoi nữ bính tý 1996 và nam canh ngọ 1990 khac khau nhung co the o voi nhau duoc khong ạ .. 2tuoi nay khac nhug cothe hoa giai gi dc ko ạ
xấu, 2 phần tốt. Cách hóa giải thì nhiều, nhưng lấy được nhau đã hẵng hay. 2 bạn còn trẻ quá.

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng

[color=#FF0000]Do thời gian gần đây thất bại trong công việc, và sức khỏe cũng có phần đi xuống. Tâm không tĩnh lại được. Nên top tạm thời đóng lại một thời gian. Mình quyết định lên núi luyện công, đợi khi nào trở về trạng thái cân bằng mình sẽ tiếp tục topic. Mong mọi người thông cảm.[/color]

Hình đại diện của thành viên
tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

tuphuongsg đã viết:Cho mình hỏi Nữ Mậu tHìn (88) với Nam Kỷ Tị (89) (nữ lớn hơn nam 1 tuoi): 2 tuoi này thì sao bạn?
ngày sinh năm mới được quy định tính từ ngày lập xuân tính đi. Nên có khả năng cuối 88 âm lịch vẫn có thể là 89 .
Còn nếu đúng 2 tuổi này thì khá kém từ bát trạch cung phi cho đến nạp âm.
TRAI KỶ LẤY VỢ TUỔI THÌN VÀ TUỔI TỊ:

"Khử cựu sanh tân, quần âm sảo tận"

Nghĩa là: thay cũ đổi mới, khí âm hết rồi. Vợ chồng gặp nhiều trắc trở, dầu yêu thương mấy cũng phải xa lìa, trước hiệp sau tan. Hiếm con vì chỗ chôn mồ mả tổ tiên âm đức đã hết, phải tìm con nuôi cầu may cũng khá.

Cám ơn bạn nhiều nhe: Nữ sinh ngày 27/1/89 DL tức (20/12/Mau Thin AL), vay là Kỷ Tị? Vay 2 ng cùng Kỷ Tị thì sao ah?

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng

năm 1988 sang 1989 tiết lập xuân lập vào lúc 3h26 AM ngày 4/2/1989 .

duongmiss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duongmiss »

Cám ơn bạn nhé, chắc mình để sang năm cho qua kim lâu :)

nguyenthithu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenthithu »

Bạn ơi xem giùm cho mình với, mình sinh năm 1989, chồng mình sinh năm 1979. Cảm ơn bạn nhiều!

bluecloudvn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bluecloudvn »

Nhờ a xem giúp em:
Nam 1987 nữ 1994 có hợp không ạ?

yuka
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yuka »

Anh xem giúp em mối duyên này với ạ. Em là nữ Canh Ngọ 22/10/1990 (Dương Lịch) còn anh là nam Bính Dần 5/7/1986 (Dương Lịch).

Em thì từ lúc quen anh cũng chẳng nghĩ ngợi nhiều về việc xem tuổi, >.< nhưng mà hôm nay xem tóm tắt tử vi nữ canh ngọ thì có đoạn này làm em hoang mang lắm ạ :

"NHỮNG TUỔI ĐẠI KỴ
Nếu trong việc kết duyên hay hùn hợp làm ăn bạn có thể sẽ gặp nhầm sao tuyệt mạng hay biệt ly giữa cuộc đời, hay làm ăn, khó thành công, có nhiều đau xót, đó là nếu bạn kết duyên với các tuổi: Nhâm Thân, Quý Dậu, Mậu Dần, Giáp Thân, Ất Dậu và Bính Dần.

Bạn không nên kết duyên hay làm ăn với những tuổi kể trên, sẽ có hại.

Gặp tuổi đại kỵ trong vấn đề hôn nhơn và hạnh phúc. thì không nên làm lễ thành hôn. Gặp tuổi kỵ trong việc làm ăn thì không nên tránh việc giao dịch về tiền bạc. Trong việc gia đình, con cái thì nên cúng sao cho cả hai tuổi và phải tùy theo sao hạn từng năn của mỗi tuổi mà cúng thì sẽ được giải hạn."

@@ Kết quả là sợ quá bấn loạn search google tùm lum tà la thì cũng thấy nhiều người hỏi, đáp án là người này bảo được, người kia bảo không.

Em thì không quá mê tín, nhưng con bạn em bảo có kiêng có lành, thêm nữa nếu sau này kết hôn thì chắc chắn 1 điều là gia đình 2 bên sẽ đi xem bói ... lúc đó nếu thầy bói phán hợp thì không sao, còn không thì ...huhu chắc chết luôn.

Em muốn hỏi rõ không phải để chia tay với người yêu, mà muốn 2 đứa chuẩn bị trước tâm lý thôi. [-O<

Mà em cũng nghe có người bảo nếu khắc nhau cũng có cách giải. ^^ Nếu được thì cho em hỏi cách giải luôn ạ.

Mong anh giúp dùm em. Em xin cảm ơn anh ạ.

Đã khóa

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”