Mệnh Tử Vi Thiên Tướng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
khongminhdao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Mệnh Tử Vi Thiên Tướng

Gửi bài gửi bởi khongminhdao »

ngochanh1310 đã viết:Mình mong các bạn luận giúp cho mình lá số tử vi, những gì mình muốn biết là sự nghiệp và tình duyên sẽ ra sao. Cuộc sống mình trước giờ gặp khá nhiều khó khăn, gia đình cũng không êm ấm lắm.

Hình ảnh

Mình cám ơn các bạn nhiều ..

Bị Triệt nghĩa là seo ? Triệt = trảm , cắt giảm cái nghĩa tốt xấu của sao trong cung. Tử Tướng là 2 sao tốt , có khí phách, can đảm đương đầu với mọi khó khăn. Bị Triệt => bản thân cảm thấy lệch lạc trong XH ,tại sao cái đúng , cái tốt lại ko có kết quả tốt , khi cái xấu lại có như ý.Chính vì Triệt làm bản thân ko phát huy hết tài năng thật sự of mình, có tham vọng rồi ko thực hiện dc.Cô Quả = ít bạn , ko ai chia sẽ với mình, cảm thấy chán chường mọi việc.Phúc đức Thiên đúc là người sống vì tình nghĩa, if có người giúp đỡ mình 1lần => sẽ mang ơn suốt ko quên.Mộ = kho => mình thì ko có bi nhiêu mà mọi người ngỡ mình giàu có , hội nhau xin sỏ , nhờ vả mình.?Ví như mình là nguồn sống , suốt đời làm công cho người ta hưởng ? Kình Đà ( cung Di-cung Quan) khiến cho xung quanh mình toàn là người xấu ! chỉ muốn lợi dụng mình thôi , toàn là tiểu nhân. Vấn đề làm việc nhiều - lương cao , công việc suôn sẽ tốt đẹp nhưng ko thấy tài lộc nằm ở đâu ? Bạn nhận "nuôi" dưỡng quá nhiều cho ng#....

đầu năm bạn coó hỉ sự hôn nhân ! sao bạn chưa đồng ý ?Bạn biết lấy chồng sớm sẽ tốt hơn đó.? hoặc có dự định đi xa ! Cung Di bị Tuần = ko thuận lợi cho nghề du lịch đó.

Nữ Mệnh phải nhờ cung Phúc-cung Phụ nhưng 2 cung này cũng xấu , bạn ko nhờ vả ai được , khắc bốmẹ luôn họ hàng. Tuyệt = gia đình bạn chịu 1 sự hiểu lầm nào đó gán cho bố mẹ => đến bây giờ bạn phải đứng ra lãnh nhận , dù bạn và gai đình ko làm chuyện sai đó với họ hàng !

cung Điền = Dưỡng - Phục binh .Nói đến phải cố gìn giữ nhà cửa ( nhà hương quả) nên bán ko dc, Phục binh = có nhiều cô dì chú bác giành chia phần, mai phục -bán nhà . Chính vì thế mà dòng họ rắc rối. Trách nhiệm của bạn quá lớn , kham ko nỗi... Tuy nhiên vận đến 42 tuổi bạn sẽ thoát - vượt qua=> thành công.Mệnh Tài Quan có Khúc Xương + tứ đức => cái thiện, cái tâm tốt bao giờ cũng chiến thắng.Hãy nhẫn nhịn ( dù sao cũng là họ hàng , vai vế chú bác..) ko dám hỗn dc .

Chúc bạn may mắn.
Được cảm ơn bởi: strongstream41, ngochanh1310
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huahoaithuong6996
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi huahoaithuong6996 »

trời ,nghe bạn này luận xong thấy lá số của bé này chả có gì tốt hết thế,đừng làm cho bé ấy sợ :(.
Được cảm ơn bởi: ngochanh1310
Đầu trang

ngochanh1310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngochanh1310 »

Anh khongminhdao cho hỏi em phù hợp với ngành gì, nếu không đi theo du lịch ? Chuyện tình cảm em vẫn chưa thấy anh nhắn đến :(

Em cám ơn anh đã xem giúp em lá số ..
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

a khongminhdao ơi, a luận chân thực quá
xin nhờ a nhìn thẳng vào sự thật như thế 1 lần nữa với lá số e với ( lá số e có nhiều điểm giống bạn này lắm, e đọc mà cứ ngỡ như a đang luận cho e vậy)
kính mời a ghé qua xem cho ẹm
mời bạn ngochanh ghé qua topic mình
https://lyso.vn/viewtopic.php?f=34&t=27226
Đầu trang

baochinh87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi baochinh87 »

Uh lá này cũng được mà em .
Nhưng số sống sớm xa cha mẹ , hoặc cha mẹ đã ly thân 1 trong 2 người , gặp mã hành không nên cha mẹ cũng phải di chuyển nhiều , nhìn cung phụ mẫu khiếp quá may có triệt vớt lại vài phần . Hơi lận đận về tình duyên , qua năm 2013 sẽ tốt thôi . 2013 và 2014 có khả năng cưới nhất :D . Tiền bạc khỏi lo nha tuy vậy mắc con song hao nên tiêu tiền cũng dã man lắm có thấy tiết kiệm được đâu nhưng lại kiếm được đồng ra đồng vô dễ dàng .Cung quan không tốt lắm , em hợp với tư vấn , hướng dẫn, nhân viên văn phòng hơn sau này sẽ có 2 nghề đấy . Yên tâm nha dạo này anh bận quá khi nào rãnh anh ghé lại topic .
Chúc em thành công.
Đầu trang

aftern00n
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aftern00n »

Luận từng phần cho bạn nhé:
1/
Mệnh Hoá Kị - Quả Tú, xung chiếu Kình Đà thì vấn đề từ ngôn từ, cách ăn nói, cử chỉ của mình mà ra.
Bạn than bạn hay bị người khác nói xấu? Có phải tự nhiên người khác nói xấu bạn không?
Năm nay mệnh bạn dính Lưu Thái Tuế. Tốt hơn nên cẩn trọng vấn đề ăn nói để tránh gây rắc rối.
2/
Năm nay Thiên thời Địa Lợi chưa đắc. Sự nghiệp hiện thời bạn nếu muốn nhảy xa thì không nên. Ráng mà tu thân tích đức, nhẫn nhịn đợi thời tốt hơn.
3/
Tài - Quan đắc Tràng Sinh Đế Vượng. Tiền có thể ra nhiều do Song Hao, nhưng luôn được người đời giúp đỡ chuyện tài chính (nhất là do người khác phái mang tới). Lá số này không phá sản được đâu :))
4/
Chồng của bạn cũng là người có học thức, đàng hoàng. Nhưng khi lấy chồng bạn chưa phát ngay liền đâu. Chuyện tình duyên ngày đầu có khi trắc trở (ắt hẳn là do 1 bênh có VẤN ĐỀ). Sau này thì ổn định và cả 2 cùng thăng tiến hơn.

Kiến thức mình hạn hẹp, không dám đi sâu. Mong những gì mình viết có ích cho bạn sau này.

Thân :)
Đầu trang

huuduyen123
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi huuduyen123 »

Chém gió vài câu! Với lá số này may mà Thân Mệnh tại Thìn cung may mà ngộ triệt không thi về với tổ tiên từ khi mới sinh rồi. Tuy nhiên con Triệt này cũng tạo ra sự vất vả lận đận 30 năm đâu cho đương số. Đương số yêu từ khá sớm, tuy nhiên chuyên tình duyên cũng lận đận. Từ nhỏ hay gặp chuyện thị phi bực mình. Tuy cũng phải nói bạn cũng có tài ăn nói, và phúc hậu. Về thời vận phải sau 32 cuộc đời bước sang trang hoàn toàn khác, nhiều thành công hơn trong cuộc sống. Tiền tài cũng có mưu mẹo kiếm tiền tương đối, tuy nhiên cũng chỉ ở mức khá thôi ko giàu có lớn được. Tiêu tiền xà láng thế này cơ muh!Với lá số này thì lấy chồng khá sớm đấy. Trong vòng 2,3 năm tới thì cũng có anh đến rước thôi. Bạn có bị bệnh đường tiêu hoá không? hjhj
Được cảm ơn bởi: strongstream41
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Re: Mệnh Tử Vi Thiên Tướng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

huuduyen123 đã viết:Chém gió vài câu! Với lá số này may mà Thân Mệnh tại Thìn cung may mà ngộ triệt không thi về với tổ tiên từ khi mới sinh rồi. Tuy nhiên con Triệt này cũng tạo ra sự vất vả lận đận 30 năm đâu cho đương số. Đương số yêu từ khá sớm, tuy nhiên chuyên tình duyên cũng lận đận. Từ nhỏ hay gặp chuyện thị phi bực mình. Tuy cũng phải nói bạn cũng có tài ăn nói, và phúc hậu. Về thời vận phải sau 32 cuộc đời bước sang trang hoàn toàn khác, nhiều thành công hơn trong cuộc sống. Tiền tài cũng có mưu mẹo kiếm tiền tương đối, tuy nhiên cũng chỉ ở mức khá thôi ko giàu có lớn được. Tiêu tiền xà láng thế này cơ muh!Với lá số này thì lấy chồng khá sớm đấy. Trong vòng 2,3 năm tới thì cũng có anh đến rước thôi. Bạn có bị bệnh đường tiêu hoá không? hjhj

bác hữu duyên ơi, e không hiểu phần in đỏ lắm, lá số có cách cục nào thể hiện chết yểu và được triệt ngăn lại ạ
không biết lá số e có như vậy không bác
https://lyso.vn/lasotuvi/2/160104 ... ream41.jpg
Đầu trang

thuydungphan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuydungphan »

khongminhdao đã viết:
ngochanh1310 đã viết:Mình mong các bạn luận giúp cho mình lá số tử vi, những gì mình muốn biết là sự nghiệp và tình duyên sẽ ra sao. Cuộc sống mình trước giờ gặp khá nhiều khó khăn, gia đình cũng không êm ấm lắm.

Hình ảnh

Mình cám ơn các bạn nhiều ..

Bị Triệt nghĩa là seo ? Triệt = trảm , cắt giảm cái nghĩa tốt xấu của sao trong cung. Tử Tướng là 2 sao tốt , có khí phách, can đảm đương đầu với mọi khó khăn. Bị Triệt => bản thân cảm thấy lệch lạc trong XH ,tại sao cái đúng , cái tốt lại ko có kết quả tốt , khi cái xấu lại có như ý.Chính vì Triệt làm bản thân ko phát huy hết tài năng thật sự of mình, có tham vọng rồi ko thực hiện dc.Cô Quả = ít bạn , ko ai chia sẽ với mình, cảm thấy chán chường mọi việc.Phúc đức Thiên đúc là người sống vì tình nghĩa, if có người giúp đỡ mình 1lần => sẽ mang ơn suốt ko quên.Mộ = kho => mình thì ko có bi nhiêu mà mọi người ngỡ mình giàu có , hội nhau xin sỏ , nhờ vả mình.?Ví như mình là nguồn sống , suốt đời làm công cho người ta hưởng ? Kình Đà ( cung Di-cung Quan) khiến cho xung quanh mình toàn là người xấu ! chỉ muốn lợi dụng mình thôi , toàn là tiểu nhân. Vấn đề làm việc nhiều - lương cao , công việc suôn sẽ tốt đẹp nhưng ko thấy tài lộc nằm ở đâu ? Bạn nhận "nuôi" dưỡng quá nhiều cho ng#....

đầu năm bạn coó hỉ sự hôn nhân ! sao bạn chưa đồng ý ?Bạn biết lấy chồng sớm sẽ tốt hơn đó.? hoặc có dự định đi xa ! Cung Di bị Tuần = ko thuận lợi cho nghề du lịch đó.

Nữ Mệnh phải nhờ cung Phúc-cung Phụ nhưng 2 cung này cũng xấu , bạn ko nhờ vả ai được , khắc bốmẹ luôn họ hàng. Tuyệt = gia đình bạn chịu 1 sự hiểu lầm nào đó gán cho bố mẹ => đến bây giờ bạn phải đứng ra lãnh nhận , dù bạn và gai đình ko làm chuyện sai đó với họ hàng !

cung Điền = Dưỡng - Phục binh .Nói đến phải cố gìn giữ nhà cửa ( nhà hương quả) nên bán ko dc, Phục binh = có nhiều cô dì chú bác giành chia phần, mai phục -bán nhà . Chính vì thế mà dòng họ rắc rối. Trách nhiệm của bạn quá lớn , kham ko nỗi... Tuy nhiên vận đến 42 tuổi bạn sẽ thoát - vượt qua=> thành công.Mệnh Tài Quan có Khúc Xương + tứ đức => cái thiện, cái tâm tốt bao giờ cũng chiến thắng.Hãy nhẫn nhịn ( dù sao cũng là họ hàng , vai vế chú bác..) ko dám hỗn dc .

Chúc bạn may mắn.

A khongminh xem giùm em lá số này với, cũng có mệnh tử vi thiên tướng mà các sao an khác nhau. em cám ơn anh ạ
Hình ảnh
Đầu trang

thientony2411
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thientony2411 »

Cao nhân xem hộ e mệnh thiên tướng gặp thiên không này xấu phải k ạ. Cung thê e bị triệt thì có lấy vk dc trc 30 k ạ
1414596231096.jpg (99.03 KiB) Đã xem 2739 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”